Ƙara Koyi Game da Carbon Mai Aiki

Menene carbon mai kunnawa wanda ke tushen harsashi kwakwa?

Carbon da aka kunna ta kwakwa shine babban nau'in carbon da aka kunna wanda ke nuna babban matakin micropores, wanda ya sa ya dace musamman don aikace-aikacen tace ruwa.Carbon da aka kunna harsashi na kwakwa yana samuwa ne daga bishiyoyin kwakwa wanda zai iya rayuwa sama da shekaru 70, saboda haka ana iya la'akari da shi azaman albarkatu mai sabuntawa.Irin wannan nau'in carbon yana da babban taurin da halayen aikin tacewa wanda ya sa ya zama cikakkiyar zaɓi don yawancin aikace-aikacen jiyya.

 

 

Tsarin samarwa

Ƙirƙirar ya haɗa da tsarin zafi mai zafi wanda ake kira pyrolysis inda ake canza harsashi zuwa char sannan kuma tsarin samar da ruwa a cikin F.

BR (mai sarrafa gado mai ruwa) inda carbon ke kunna tururi.FBR ya ƙunshi murhu mai jujjuyawa, tsayin mita 20 da diamita 2.4 m wanda ake kunna carbon a yanayin zafi sama da 1000 ma'aunin Celsius (1800 F).

 

Nau'o'i iri-iri, girma da halayen aiki ana iya yin niyya ta hanyar zaɓaɓɓen albarkatun ƙasa a hankali, zafin jiki na kunnawa, lokacin kunnawa da kuma bambanta yawan iskar iskar gas.Bayan kunna tururi, ana iya rarraba carbon ɗin zuwa nau'ikan granular daban-daban ta amfani da girman raga daban-daban.

 

SHAIDAyana ba da carbon kwakwa don kowane aikace-aikace

WIT-STONE yana ba da mafi faɗin kalmar kuma mafi kyawun zaɓi na harsashin kwakwa da ke kunna carbon

kuma yana ba da gudummawa a duk duniya.Za mu iya kera ƙwararrun carbon mai kunnawa da tela, nau'ikan nau'ikan mu da girman mu suna da tabbacin ɗaukar ayyukan jiyya mafi wahala.

 

 

Kwakwa yana kunna aikin carbon

Matsakaicin adadin harsashi na kwakwa da ke kunna carbon zuwa sauran kaushi na halitta gabaɗaya zai ragu lokacin da ya ƙunshi ruwa ko iskar gas mai gudana ya jike.Koyaya, ta hanyar amfani da harsashin kwakwa da aka kunna carbon wanda zai iya kula da babba

karfin adsorption a cikin jihar rigar, har yanzu ana iya amfani dashi don farfadowa a ƙarƙashin yanayin da ba su dace da farfadowa ba, musamman ma a cikin yanayin dawo da sauran ƙarfi wanda za'a iya mai tsanani saboda oxidation da lalata.Ta hanyar humidifying da adsorption gas, za a iya danne zafin zafin na kwakwa harsashi kunna carbon Layer, wanda ya zama wani muhimmin yanayi na zabar kwakwa harsashi kunna carbon.

Ƙarfin tacewa da aiki ya dogara da dalilai masu yawa da halayen carbon.Musamman, carbon da aka kunna harsashi kwakwa sananne ne don yawan taurinsa, tsafta da ƙarancin toka.

 

Ruwan sharar ruwa na carbon da aka kunna

 

Saboda manyan buƙatu na pretreatment na ruwa da kuma babban farashin carbon da aka kunna, ana amfani da carbon da aka kunna galibi don cire gurɓataccen gurɓataccen abu a cikin ruwan datti don cimma manufar tsarkakewa mai zurfi.

 

1. Ana amfani da carbon da aka kunna don magance ruwan datti mai dauke da chromium.

Tsarin amfani da carbon da aka kunna don kula da ruwan sha mai chromium shine sakamakon tallan jiki, tallan sinadarai da raguwar sinadarai na carbon da aka kunna akan Cr (Ⅵ) a cikin bayani.Kunna aikin jiyya na ruwa mai ɗauke da chromium yana da ingantaccen aikin talla, ingantaccen magani, ƙarancin farashin aiki, da wasu fa'idodin zamantakewa da tattalin arziƙi.

 

2. Ana amfani da carbon da aka kunna don magance ruwan datti na cyanide.

A cikin samar da masana'antu, ana amfani da cyanide ko samfurin cyanide a cikin rigar hakar zinariya da azurfa, samar da zaruruwan sinadarai, coking, ammonia na roba, electroplating, samar da iskar gas da sauran masana'antu, don haka dole ne a fitar da wani adadin ruwan datti mai dauke da cyanide. a cikin tsarin samarwa.An yi amfani da carbon da aka kunna don tsarkake ruwa na dogon lokaci

 

3. Ana amfani da carbon da aka kunna don magance ruwan datti mai ɗauke da mercury.

Carbon da aka kunna zai iya haɗa mahaɗan mercury da mercury mai ɗauke da mercury, amma ƙarfin tallan sa yana da iyaka, kuma ya dace kawai don magance ruwan sharar gida tare da ƙarancin abun ciki na mercury.Idan yawan mercury ya yi yawa, ana iya bi da shi ta hanyar hazo na sinadarai.Bayan jiyya, abun ciki na mercury yana kusan 1mg/L, kuma zai iya kaiwa 2-3mg/L a babban zafin jiki.Sa'an nan, za a iya kara bi da shi tare da kunna carbon.

图片10

4. Ana amfani da carbon da aka kunna don magance ruwan datti na phenolic.

Ruwan sharar gida yana samun ko'ina daga tsire-tsire na petrochemical, tsire-tsire na guduro, tsire-tsire masu tsire-tsire da tsire-tsire masu tace mai.Gwajin ya nuna cewa aikin adsorption na carbon da aka kunna don phenol yana da kyau, kuma karuwar yawan zafin jiki ba shi da amfani ga adsorption, wanda ya rage karfin adsorption;Koyaya, lokacin isa ga ma'aunin adsorption a matsanancin zafin jiki yana raguwa.Adadin carbon da aka kunna da lokacin adsorption suna da mafi kyawun ƙimar, kuma adadin cirewa ya canza kadan a ƙarƙashin yanayin acidic da tsaka tsaki;A ƙarƙashin ƙaƙƙarfan yanayin alkaline, ƙimar cirewar phenol ya ragu sosai, kuma mafi ƙarfi alkaline, mafi munin tasirin talla.

5. Ana amfani da carbon da aka kunna don magance ruwan datti mai dauke da methanol.

Carbon da aka kunna zai iya haɗa methanol, amma ƙarfin tallan sa ba shi da ƙarfi, kuma ya dace ne kawai don magance ruwan sha tare da ƙarancin abun ciki na methanol.Sakamakon aikin injiniya ya nuna cewa za'a iya rage COD na barasa mai gauraye daga 40mg/L zuwa ƙasa da 12mg/L, kuma yawan cire methanol zai iya kaiwa 93.16% ~ 100%, kuma ingancin ƙazamin na iya biyan bukatun ingancin ruwa na Ruwan abinci na tukunyar jirgi desalted ruwa tsarin

Nasihu zuwabambanta ingancina aiki carbon

Hanyar adsorption mai kunnawa ita ce mafi yawan amfani, balagagge, aminci, ingantaccen kuma ingantaccen hanyar kawar da gurɓataccen gida a cikin ƙarni na 21st.Ko da yake akwai nau'ikan carbon da aka kunna ta fuskar bayyanar da amfani, carbon da aka kunna yana da sifa ta gama gari, wato "adsorption".Mafi girman ƙimar adsorption, mafi kyawun ingancin carbon da aka kunna.Yadda za a gane kawai adsorption ƙimar carbon da aka kunna?

1.Dubi yawa: idan kun auna shi da hannuwanku, ƙarin pores na carbon da aka kunna, mafi girman aikin tallan, ƙarami da yawa, kuma mafi sauƙi ga rike.

2.Dubi kumfa: sanya ƙaramin adadin carbon da aka kunna a cikin ruwa, samar da jerin ƙananan kumfa mai tsananin gaske, fitar da ƙaramin layin kumfa, kuma a lokaci guda yi sautin kumfa mai rauni.Mafi tsanani wannan al'amari ya faru, da tsawon lokacin, mafi kyau adsorption na kunna carbon.

图片11

Fa'idodin carbon da aka kunna ta tushen kwal

1) Babban halaye na granular granular kunna carbon aikace-aikace ne low kayan aiki zuba jari, low price, azumi adsorption gudun da kuma karfi karbuwa zuwa ga gajeren lokaci da kuma kwatsam gurbatawar ruwa.

2) Bugu da ƙari na granular granular da ke kunna carbon yana da tasirin gaske akan cire launi.An ruwaito cewa cire chroma zai iya kaiwa 70%.Ƙananan chroma yana nuna cewa haɓakar cirewar kwayoyin halitta yana da girma, kuma tasirin cire baƙin ƙarfe da manganese yana da kyau.

3) Ƙara carbon da aka kunna mai tushen kwal yana da tabbataccen tasiri akan kawar da wari.

4) Ƙara carbon ɗin da aka kunna mai tushen kwal yana taimakawa don cire kayan wanka na anionic.

5) Bugu da ƙari na granular granular kunna carbon yana taimakawa wajen kawar da algae.Bugu da kari na granular granular kunna carbonyana toshe hasken haske na algae, kuma yana da tasirin coagulation a fili a cikin tushen ruwa tare da ƙarancin turbidity, wanda ke taimakawa cire algae a cikin lalatawar coagulation.

6) Bugu da ƙari na granular granular da aka kunna carbon yana rage yawan amfani da iskar oxygen da kuma buƙatar iskar oxygen na biochemical na kwanaki biyar.Rushewar waɗannan alamomin, waɗanda ke da alaƙa da alaƙa da ƙimar gurɓataccen ruwa a cikin ruwa, yana nuna kawar da abubuwa masu guba da cutarwa a cikin ruwa.

7) Ƙara carbon-based granular granular kunna carbon yana da tasiri mai kyau akan cire phenols.

8) Bugu da ƙari na granular granular granular carbon foda da aka kunna sosai yana rage turɓayar ruwa kuma yana inganta ingancin ruwan famfo sosai.

9) Tasirin ƙara granular granular kunna carbon akan mutagenicity na ruwa na iya kawar da gurɓataccen yanayi yadda ya kamata.Hanya ce mai sauƙi doninganta ingancin ruwan sha ta hanyar al'ada.

 

 

Babban abubuwan da ke shafar tallan carbon da aka kunna

1.The ya fi girma yanayin da farfajiyar da aka kunna carbon adsorbent, da karfi da karfin adsorption;Carbon da aka kunna ba kwayoyin halitta ba ne,

2.Yanayin adsorbate ya dogara ne akan solubility, makamashi na kyauta, polarity, girman da rashin daidaituwa na kwayoyin adsorbate, maida hankali na adsorbate, da dai sauransu.wanda yake da sauƙi don ɗaukar adsorbate mara iyaka ko ƙarancin iyaka;Girman abubuwan da aka kunna carbon adsorbent barbashi, tsari da rarraba ramuka masu kyau da kuma kaddarorin sinadarai kuma suna da babban tasiri akan talla.

3.The PH darajar na sharar gida da kuma kunna carbon kullum da mafi girma adsorption kudi a acidic bayani fiye da alkaline bayani.PH darajar zai shafi jihar da solubility na adsorbate a cikin ruwa, don haka yana rinjayar tasirin talla.

4. Lokacin da abubuwa masu haɗin gwiwa da mahara adsorbates suka wanzu, ƙarfin tallan carbon da aka kunna zuwa wani adsorbate ya fi muni fiye da na kawai dauke da wannan adsorbate.

5.Temperature da zafin jiki suna da ɗan tasiri akan tallan carbon da aka kunna

6.Contact lokaci: tabbatar da cewa akwai wani lokacin hulɗa tsakanin carbon da aka kunna da adsorbate don yin tallan kusa da ma'auni kuma yin cikakken amfani da ƙarfin talla.


Lokacin aikawa: Maris 21-2023